கடிதம் டிசம்பர் 9,2004

This entry is part [part not set] of 57 in the series 20041209_Issue

விசிதா


திண்ணை ஆசிரியர் குழுவினருக்கு,

வணக்கம். கடந்த வாரத் திண்ணையில் ஜோதிர்லதா கிரிஜாவின் இன்னொரு புலம்பல் கட்டுரை. அவருக்கு ஒன்று புரியவில்லை , புகை பிடிப்பது,குடிப்பது போன்றவை தனி நபர் தெரிவுகள்.இதனால் உடல் நலம் கெடும் என்று வேண்டுமானால் சொல்லலாம்.பெண்கள் குடிக்கக் கூடாது என்று சட்டமில்லையே. பெண்கள் குடித்தால் அது ஒழுக்ககேடு என்று அவராக கற்பனை செய்து கொள்கிறார். அதற்கும் பெண்ணுரிமைக்கும் என்ன தொடர்பு. பாலியல் சுதந்திரம், திருமணம் இன்றி சேர்ந்து வாழ்வது இதெல்லாம் அவருக்கு ஒழுக்கக் கேடாகத் தெரிகிறது. பெண்ணுரிமை இயக்கத்திற்கும் இதற்கும் எந்த சம்பந்தமும் கிடையாது என்று சொல்ல இவர் யார். என்னைக் கேட்டால் அவர் குருமூர்த்தியுடன் வேறுபடும் கருத்துக்களை விட, அவர் குருமூர்த்தியுடன் ஒத்துப் போகும் கருத்துக்கள் அதிகம்.இருவருக்கும் அடிப்படைக் கருத்துக்களில் வேறுபாடு இருப்பதாகத் தெரியவில்லை.குடிக்கும் பெண்கள் இழிவான பெண்கள் என்று எழுதுபவர் பேசாமல் காஞ்சி மடத்தில் சேர்ந்தோ அல்லது ஆர்.எஸ்.எஸ். சின் மகளிர் பிரிவில் சேர்ந்தோ ‘பண்பாட்டைக் ‘ காப்பாற்றலாம். ஸ்வீடனைப் பற்றி குருமூர்த்தி தரும் புள்ளிவிபரம் குறித்து

மூலக்கட்டுரையில் என்ன சான்றாதாரம் தரப்பட்டுள்ளது என்பதைப் பார்க்காமல் கருத்துக் கூற விரும்பவில்லை. இந்தியச் சூழலில் பெண்கள் மீதான வன்முறை குறித்து குருமூர்த்தி என்ன எழுதியுள்ளார் என்பது

எனக்குத் தெரியாது. ஆனால் ஒன்றைச் சொல்ல முடியும், ஸ்வீடன் மனித வளர்ச்சி குறியீட்டு எண்ணில்

(Human Development Index) உலகில் முதல் ஐந்து நாடுகளில் ஒன்றாக உள்ளது. அங்கு சமத்துவம்

என்பது நடைமுறையில் உள்ளது.எல்லாச் சமூகங்களில் உள்ளது போல் அங்கும் சில பிரச்சினைகள்

இருக்கலாம்.அதே சமயம் ஆண்-பெண் சமத்துவம், அனைவருக்கும் கல்வி, சுகாதார வசதி, தனி நபர்

உரிமைகள், மனித உரிமைகள் போன்றவற்றில் அது இந்தியாவை விட பல படி முன்னே உள்ளது

என்பது உண்மை. ஜோதிர்லதா கிரிஜாவின் போலி பெண்ணுரிமை வாதம் குருமூர்த்தியின் கன்சேர்வேட்டிசத்தின் இன்னொரு வடிவம்தான்.

வேலைவாய்ப்பு உத்தரவாத திட்டம் குறித்த கட்டுரை மிக நன்றாக உள்ளது. மொழிபெயர்ப்பாளருக்கு

என் பாராட்டுகள். இது குறித்து மேலும் சில கட்டுரைகளை திண்ணையில் வெளியிட வேண்டும் என்று

கேட்டுக்கொள்கிறேன். indiatogether இணையதளம், திட்டக்குழு இணையதளம், பொதுவான குறைந்தபட்சத்திட்டம் குறித்த ஆலோசனைக்குழுவின் இணையதளம், எக்கானமிக் அண்ட் பொலிடிக்கல் வீக்லி இணையதளம் – இவற்றில் வேலைவாய்ப்பு, வேலைவாய்ப்பிற்கான உத்தரவாதம், கிராமப்புற வேலைவாய்ப்புத்திட்டங்கள் பற்றி பல கட்டுரைகள் உள்ளன.

விசிதா

http://wichitatamil.blogspot.com/

Series Navigation

author

விசிதா

விசிதா

Similar Posts