பெண்கள்….

This entry is part of 8 in the series 20000716_Issue

Y.S.உமா, பிரேமா பாஸ்கோ,பிஷாரா, கிரிஜா வேணுகோபால், ஓவியா


கலாச்சாரம் – சில கருத்துக்கள் – சில எதிர்வினைகள்

பெண்கள் வேகமாய் மாறி வருகிறார்கள். பெண் விடுதலை என்கிற முகமூடிகலைப் போட்டுக்கொண்டு இன்னும் ரொம்பநாளைக்கு ஆண்கள் கோலோச்சமுடியாது. வள்ளுவனிலிருந்து லோக்கல் கவிஞர்கள் வரை பெண்கள் கேள்விகளை எழுப்புகிறார்கள். முகமூடிகள் கிழிபடுகின்றன. இளங்கோவடிகளுக்கு மூச்சு திணறுகிறது. நவீன சமூகம் இவர்களின் – கல்லறைக்குப் பூப்போடவும் தயாராக இல்லை என்பதில் நம்பிக்கையும் – மகிழ்ச்சியும் உண்டாகிறது. பெண்களின் மனம் ஒரு இயக்கமாய் வளர்ந்திருக்கிறது. பாட்டிகளைப் போல பேத்திகளால் தங்கள் சிறைகளைப் புதுப்பித்துக் கொண்டு வாழ முடியவில்லை. காலம் எல்லா குப்பைகளையும் தீவிரமாக அள்ளிச் சாப்பிடத் தொடங்கியிருக்கிறது.

பெண்கள் தங்கள் ஆளுமைகளைப் பற்றி யோசிக்கிறார்கள். புராதன மனம் – நவீன மனத்தோடு போட்டி போடமுடியாமல் சு.சமுத்திரங்களின் பேட்டிகளிலும் அப்துல்ரகுமானின் கூடுகள் துறக்கும் பறவைகள் கவிதைகளிலும் ஆதீனங்களின் ஆசிரமங்களிலும் பெரும்பாலான தமிழ் சினிமாக்களிலும் முட்டிக் கொண்டு சாகிறது.

இங்கே இனி எழுதுகிறவனென்ன – சுவாசிக்கிறவன் கூட பெண்கள் பற்றி பிரக்ஞையற்றிருந்தால் கண்டுகொள்ளப்படுவான். எவ்வளவு காலம் கடந்திருக்கிறது. இந்தக் கேவலம் – எவன் பொண்ணுக்கான எதிரியென்றே புலப்படாத பிரமை. T.Vயில் பெண்ணுரிமை பேசுகிறவனே இங்கே பெண் நிலை வாதி என்கிற அவலம்! பாரதியின் புகைப்படத்துக்கும் பின்னால் ஒளிந்து கொண்டு பெண்களின் கழுத்தை நெரிக்கிற அவலம். இனி இவற்றுக்கான சாத்தியங்கள் குறைவென்றே தோன்றுகிறது. பிரமை தொலைகிறது. பெண்களின் கண்கள் பழந்தூசிகளை வென்று கூர்மைக்கு வந்திருக்கிறது. உயிரசைவு கயிறுகளை வெல்கிறது.

பெண்களின் குரல்கள் மிகத்தெளிவாகவும், தீவிரமாகவும் ஒலிக்கிறது. நீங்கள் இதுவரை செய்தது போல சீதைகளையும் கண்ணகிகளையும் காட்டி இவர்களை ஏமாற்ற முடியாது. இவர்களது கேள்விகள் உங்கள் தீர்ந்து போன சப்பைக்கட்டு பதில்களை உள்ளடக்கியவையல்லை. உங்கள் புராணங்களுக்கு வயிறு வலிக்கிறது. கலாச்சாரம் தொடை நடுங்குகிறது. இவர்களின் குரல்களில் நவீன மனிதன் தன் புருவத்தை உயர்த்தி பார்க்கத் தொடங்கியிருக்கிறான். வாழ்க்கை – நவீன வாழ்க்கை நோக்கிப் பயணப்பட வேண்டிய கட்டாயத்தை ஏற்படுத்தியிருக்கிறது. பேக்குகள் அழுகின்றன. பிரேதங்கள் ஓலமிடுகின்றன. பிரேதங்களை நாம் காலத்துக்குள் கொண்டு போக முடியாது. பழைய புராதன காலத்து மனிதனைப் போட்டுக்கொண்டு போகவேண்டியதுதான்.

Y.S உமா

II BSc, Maths
பெண்கள் கிரிஸ்தவ கல்லூரி
நாகர் கோவில்
20, இந்து

எங்க Village எடுத்துக்கிட்டாங்கன்னா, நான் தான் கீழ்த்தரமா அலையற பொண்ணு அப்படான்னு சொல்லலாம். மத்த பொண்ணுங்களுக்கு அந்த ரிமை இல்லை. வீட்டை விட்டு வெளியே வரக்கூடாது. விதவைகல் கூட வெளியே வரக்கூடாது. அந்த மாதிரி Villages இருக்கு. Religion-ம் ஒரு காரணமா இருக்கு. பிள்ளைமாரு, தேவரு எல்லாம் பொண்ணுங்களை ரொம்பவே ஒடுக்குறாங்க. இப்ப Women ‘s College-ல நாங்க ஆடறோம், பாடறோம். இதையே Society-லன்னா அந்த பொண்ணைப்பாரு, இத்தன ஆம்பளைங்களுக்கு முன்னால ஆடரான்னுவாங்க. இதுவே பொண்ணுங்களுக்கு ஒரு Inferiority Complexஐ உருவாக்குது.

Last Generation வரைக்குமொரு பொண்ணுக்கு ஒருத்தற Reject பண்ற Freedom-தை Society குடுக்கல. கிண்டல் பண்ணுவாங்க. ஆனா இந்த Generation-க்கு அந்த தைரியம் இருக்கு. எனக்கு அப்படியொரு நிலை வந்துன்னா தொங்கிட்டெல்லாம் போகமாட்டேன். போடா நீ போன்னுவேன். என் கையில Job இருக்கு என்னால முடியும்னு சொல்லுவேன். நான் Educated ஆகியிருக்கேன். பின்னால Jobக்கு போவேன். அதனால எனாஅலா சொல்ல முடியும். ஆனா Village -ல இதிலயும் Problem தான். அங்க allow பண்ணமாட்டாங்க. அங்க கல்லானாலும் கணவன் புல்லானாலும் புருஷன்.

பொண்ணுங்க நிமிர்ந்து நிக்கணும். நம்மால முடியும். நாம் ஏன் அடங்கணும். நாங்க dominate பண்ணணும்னு கேக்கல. equal-ஆ இருப்போம். இப்ப எங்க வீட்டில அப்பா சொல்வதைத்தான் அம்மா செய்யணும். இத்தனைக்கும் அம்மாவும் வேலை பார்க்கறாங்க. இப்படி இருந்திருக்கு நம்ம generation. இந்த சமூகம் அவங்களை அப்படி வளர்த்திருக்கு. இனி வர generation அப்படியிருக்காது. நான் அப்படி இருக்க மாட்டேன். என் அக்கா எதுத்து நிப்பா. என் Friends பழைய மாதிரியா இல்லை. எதுத்து நிப்போம். ஊருடன் ஒத்து வாழ்னு எவனோ ஒருத்தன் சொல்லிட்டுப் போயிட்டான். இனி அப்படி முடியாது. ரெண்டு பேரும் equal-ஆ இருப்போம். நீ domindate பண்ணணும் நான் dominate பண்ணனும்னு இல்லை. பொண்ணுங்களுக்கு second marriage பண்ணிக்கிற மாதிரியான ஒரு நிலை உருவாகணும்.

குடிச்சிட்டு வந்து அடிச்சான்னா இவளும் திரும்பி அடிக்கணும். நானா இருந்தாலும் திருப்பிஅடிப்பேன். இப்படியடிச்சாத்தான் பொண்ண அடிக்கறத்துக்கும் நாளடைவில் பயப்படுவான். குடிச்சா அவன் பாட்டுக்கு வந்து படுத்துக்கணும். அத விட்டு அடிக்கிறது. இவன் யாரு அடிக்கறத்துக்கு ? விட்டுக் கொடுத்து போறதுன்னா இதெல்லாம் சரிப்படாது. பொண்ணு இந்த மாதிரி problemsஐ எதுத்து நிக்கணும். நீ அடிச்சா நானும் அடிப்பேன். நீ திட்டினா நானும் திட்டுவேன். விட்டு கொடுத்து போயிருக்கோம்ல. இனி நீ விட்டுக்குடுத்துப் போ. நீ ஒத்து வரலைன்னா நானும் ஒத்து வரமாட்டேன்.

Gents-ட்ட egoism நிறைய இருக்கு. நான் சொல்றது ரைட்டு. நான் சொல்றது நீ கேக்கணும். கேக்கலைன்னா நீ வீட்டவிட்டு வெளியே போ. இந்த மாதிரியா நிறைய வீடுகள்ல சொல்றாங்க. இந்த egoism ஆண்கள்கிட்ட இருந்து போகணும்னாக்கா பொண்ணுங்க எதிர்த்து நிக்கணும். வேற வழியே கிடையாது.

ஆண்கள் பொறுத்தவரைக்கும் மன தைரியமெல்லாம் குறைவு. அவுங்களால ஒரு stageக்கு மேல பெண் இல்லாம வாழ முடியாது. என்னால எழுதித் தரமுடியும். இது பொண்ணுங்களோட plus point. 15 வயசிலேயே பொண்ணு widow ஆன நாட்டில நம்மளும் இருந்திட்டிருக்கோம். ஆனா ஆணால் முடியாது. இந்த தைரியத்தை பெண்கள் பயன்படுத்தலாம். நம்மளால தனிச்சு வாழ முடியும். society பேசறதப் பற்றி அக்கறை எடுக்க வேண்டாம். society-ஐ எதிர்த்து நிக்கணும்.நீ நாலு பேரை பற்றிப் பேசாதே. பேசறவங்களை கண்டுக்கவும் செய்யாதேன்னா problem ரொம்பக் குறையும்.

பாரதியார் கவிதைகளை அன்னாளிலிருந்து இன்னாள் வர வாசிச்சிருக்கேன். ஏன்ன அவர் ஒருத்தர்தான் பொண்ணுங்களுக்காக சரியா பேசியிருக்கார். திருவள்ளுவரையே நான் accept பண்ணிக்க மாட்டேன். பாரதியார் கவிதைகள் இன்றைய இந்தியப் பெண்களுக்கும் ஒத்துப் போகும்… ஆனா திருவள்ளுவரை என்னால் accept பண்ணிக்க முடியாது. ‘தெய்வந்தொழாள் கொழுநன் தொழுதெழுவாள் பெய்யெனப் பெய்யும் மழை ‘

அவரோட குரலைத்தான் இன்னிக்கி வரைக்கும் எதிரொலிச்சிட்டுருக்காங்க லோக்கல் கவிஞர்கள். சிலப்பதிகாரத்தில் என்ன பெரிசா சொல்லியிருக்கு ? இது இன்னிக்கி தேவையா! இதுதான் பொண்ணுங்க மனசில inferioty complex-ஐ உருவாக்குது. கண்ணகி கற்புதான் அவளுக்கு ஞாபகம் வருது. education syllabus ஐயே புது மாதிரியா மாத்தணும். திருக்குறள் உலகப் பொதுமறைன்னா பொண்ணுங்களைப் பொறுத்தவரை அது பொதுமறையே கிடையாது.

(அடுத்தவாரம் பிரேமா போஸ்கோ, பிஷாரா, கிரிஜாவேணுகோபால் மற்றும் ஓவியாவின் பேட்டிகள்)

Series Navigation

Y.S.உமா, பிரேமா பாஸ்கோ,பிஷாரா, கிரிஜா வேணுகோபால், ஓவியா